Bài 1 trang 64 VBT Toán 3 Tập 1: Câu hỏi: Điền số thích hợp vào ô trống? Bài 2 trang 64: Câu hỏi: Tìm x: a] X: 8 = 101 .................... .................... b] X: 5 = 117 .................... .................... c] X: 3 = 282 .................... .................... a] X: 8 = 101 X = 101 x 8 X = 808 b] X: 5 = 117 X = 117 x 5 X = 585 c] X: 3 = 282 X = 282 x 3 X = 846 Bài 3 trang 64: Câu hỏi: Một đội trồng được 205 cây. Hỏi 3 đội trồng được bao nhiêu cây? Tóm tắt Ba đội trồng được số cây là: 205 x 3 = 615 [cây] Đáp số: 615 cây Bài 4 trang 64: Câu hỏi: Một cửa hàng có 5 thùng dầu, mỗi thùng dầu chứa 150l dầu. Người ta bán đi 345l dầu. Hỏi cửa hàng đó còn lại bao nhiêu lít dầu? Tóm tắt Có: 5 thùng dầu, mỗi thùng có 150l dầu Bán: 345l dầu Còn: …l dầu? Số lít dầu có trong cửa hàng là: 150 x 5 = 750 [lít] Số dầu còn lại trong cửa hàng là: 750 – 345 = 405 [lít] Đáp số: 405 lít Bài 5 trang 64:
Đáp án:Thừa số 234 107 160 124 108 Thừa số 2 3 5 4 8 Tích
Thừa số 234 107 160 124 108 Thừa số 2 3 5 4 8 Tích 468 321 800 496 864
Đáp án:Câu hỏi:
Số đã cho 24 32 88 96 Gấp 8 lần 24 x 8 = 192 Giảm 8 lần 24: 8 = 3
Bài trước: Bài 53: Nhân só có ba chữ số với số có một chữ số - trang 63 VBT Toán 3 Tập 1 Bài tiếp: Bài 55: So sánh số lớn gấp mấy lần số bé - trang 65 VBT Toán 3 Tập 1 Số đã cho 24 32 88 96 Gấp 8 lần 24 x 8 = 192 32 x 8 = 256 88 x 8 = 704 96 x 8 = 768 Giảm 8 lần 24: 8 = 3 32: 8 = 4 88: 8 = 11 96: 8 = 12
- Tuần 3 trang 13, 14, 15, 16 - Cùng em học Toán 3
- Tuần 17 trang 59, 60, 61 - Cùng em học Toán 3
- Tuần 20 trang 8, 9, 10 - Cùng em học Toán 3 Tập 2
- Tuần 2 trang 9, 10, 11, 12 - Cùng em học Toán 3
- Tuần 6 trang 23, 24, 25, 26 - Cùng em học Toán 3
- Tuần 9 trang 33, 34, 35 - Cùng em học Toán 3
- Tuần 24 trang 21, 22, 23 - Cùng em học Toán 3 Tập 2
- Kiểm tra học kì I - Cùng em học Toán 3
- Tuần 8 trang 30, 31, 32 - Cùng em học Toán 3
1. Số ?
1. Số ?
2. Tìm x : a. x : 8 = 101 b. x : 5 = 117 c. x : 3 = 282 3. Mỗi đội trồng được 205 cây. Hỏi 3 đội trồng được bao nhiêu cây ? 4. Một cửa hàng có 5 thùng dầu, mỗi thùng chứa 150l dầu. Người ta đã bán đi 345l dầu. Hỏi cửa hàng còn lại bao nhiêu lít dầu ? Tóm tắt Có : 5 thùng, mỗi thùng 150l dầu Bán : 345l dầu Còn : … l dầu ? 5. Viết [theo mẫu] :
Bài giải 1.
2. a. x : 8 = 101 x = 101 ⨯ 8 x = 808 b. x : 5 = 117 x = 117 ⨯ 5 x = 585 c. x : 3 = 282 x = 282 ⨯ 3 x = 846 3. Bài giải Ba đội trồng được số cây là : 205 ⨯ 3 = 615 [cây] Đáp số : 615 cây 4. Tóm tắt Có 5 thùng dầu mỗi thùng có 150l dầu Bán : 345l dầu Còn : … l dầu ? Bài giải Số lít dầu có trong cửa hàng là : 150 ⨯ 5 = 750 [lít] Số dầu còn lại trong cửa hàng là : 750 – 345 = 405 [lít] Đáp số : 405 lít 5.
Sachbaitap.com Báo lỗi - Góp ý Bài tiếp theo Xem lời giải SGK - Toán 3 - Xem ngay >> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 4 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 4 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. Xem thêm tại đây: Bài 54. Luyện tập |
Bài 54. LUYỆN TẬP 1. Thừa sô" 234 107 160 124 108 Thừa số 2 3 5 4 8 Tích 468 321 800 496 864 2. Tìm X: a] X : 8 = 101 X = 101 X 8 X = 808 b] x:5 =117 X = 117 X 5 X = 585 c] X : 3 =282 X = 282 X 3 X = 846 3. Một đội trồng được 205 cây. Hỏi 3 đội trồng được bao nhiêu cây ? Tóm tắt Bài giải Ba đội trồng được số cây là: 205 X 3 = 615 [cây] Đáp số: 615 cây 205 cây I KÍ--.-.-- ? cây Một cửa hàng có 5 thùng dầu, mỗi thùng chứa 150/ dầu. Người ta bán đi 345/ dầu. Hỏi cửa hàng đó còn lại bao nhiêu lít dầu ? Tóm tắt'. Có 5 thùng dầu mỗi thùng có 150/ dầu Bán : 345/ dầu Còn : . . ./ dầu ? Bài giải Số lít dầu có trong cửa hàng là: 150 X 5 = 750 [lít] Số dầu còn lại trong cửa hàng là: 750 - 345 = 405 [lít] Đáp số: 405 lít 5. Viết [theo mẫu]: Số đã cho 24 32 88 96 Gấp 8 lần 24 X 8 = 192 32 X 8 = 256 88 X 8 = 704 96 X 8 = 768 Giảm 8 lần 24 : 8 = 3 32 : 8 = 4 88 : 8 = 11 96 : 8 = 12
Giải bài tập 1, 2, 3, 4, 5 trang 64 VBT toán 3 bài 54 :Luyện tập tập 1 với lời giải chi tiết và cách giải nhanh, ngắn nhất Quảng cáo
Lựa chọn câu để xem lời giải nhanh hơn
Bài tiếp theo
Quảng cáo Luyện Bài Tập Trắc nghiệm Toán lớp 3 - Xem ngay Báo lỗi - Góp ý |